Marathi Holi Songs | Marathi Lyrics of Holi songs

Marathi Holi song lyrics

Marathi Lyrics of Holi songs:  फाल्गुनचा हिंदू महिना (फेब्रुवारी/मार्च) पौर्णिमेच्या दिवशी होळीचा उत्सव साजरा करतो, ही एक चांगली सुट्टी आहे. प्रेमाचा सण किंवा रंगांचा उत्सव ही त्याची इतर नावे आहेत. हिवाळा संपल्याचा संकेत देऊन वसंत ऋतूमध्ये सुरू होणारा हा उत्सव विविध प्रकारच्या उत्साही चालीरीती आणि समारंभांसह साजरा केला जातो.
 
Marathi Lyrics of Holi songs

 

 
रंगीत पावडर आणि पाणी फेकणे ही होळीची सर्वात प्रसिद्ध प्रथा आहे. जेव्हा लोक रस्त्यावर एकत्र येतात आणि एकमेकांवर पाणी आणि रंगीत पावडर फवारतात तेव्हा एक रंगीबेरंगी आणि आनंदी वातावरण तयार होते. पावडरमध्ये औषधी शक्ती असल्याचे मानले जाते आणि ते हळद, चंदन आणि फुलांसह अनेक सेंद्रिय पदार्थांपासून तयार केले जाते.
 
शेकोटी पेटवणे ही होळीची आणखी एक महत्त्वाची परंपरा आहे. होळीच्या आदल्या रात्री मोठमोठ्या आगीभोवती लोक गाण्यासाठी आणि नाचण्यासाठी जमतात. बोनफायर वाईटावर चांगल्याच्या विजयाचे प्रतिनिधित्व करते आणि शरीर आणि मन शुद्ध करते असे मानले जाते.
 
शिवाय, होळीच्या सणात खाद्यपदार्थांचाही महत्त्वाचा वाटा असतो. थंडाई, पुरणपोळी असे खास पदार्थ बनवले जातात.
 
होळी ही एक धर्मनिरपेक्ष सुट्टी आहे ज्याचा धार्मिक अर्थ देखील आहे. हा उत्सव भगवान विष्णूचा अनुयायी प्रल्हादाच्या कथेचा सन्मान करण्यासाठी मानला जातो ज्याला देवतेने त्याच्या राक्षसी पित्याच्या रोषापासून संरक्षित केले होते. होळी हा प्रेम आणि भक्तीचा सण म्हणून साजरा केला जातो आणि राधा आणि कृष्णाच्या प्रेमकथा प्रेमाशी देखील जोडला जातो.
 
होळी हा एक सण आहे जो लोकांना एकत्र आणून त्यांच्यात एकोपा आणि ऐक्याला प्रोत्साहन देतो. ही वेळ समेट करण्याची, जुन्या चुका माफ करण्याची आणि नवीन बंधने वाढवण्याची आहे. भूतकाळ सोडून आनंदाने आणि मोकळेपणाने भविष्याचे स्वागत करण्याची वेळ आली आहे.
 
भारतीय वंशाचे लोक आणि अलिकडच्या वर्षांत रंग आणि प्रेमाचा हा सण तितक्याच उत्साहाने साजरा करतात. लोक मित्र आणि कुटूंबियांच्या सहवासाचा आनंद घेतात जेव्हा ते स्वादिष्ट अन्न आणि मिठाई तयार करतात, रंग खेळतात आणि संगीताच्या तालावर नाचतात.
 
एकूणच, होळी हा एक सण आहे जो भारत आणि नेपाळमध्ये मोठ्या प्रमाणावर साजरा केला जातो आणि दोन्ही देशाच्या संस्कृती आणि इतिहासात दृढपणे अंतर्भूत आहे. ही अशी वेळ आहे जेव्हा प्रत्येकाने एकत्र आले पाहिजे, मतभेद बाजूला ठेवावे आणि वसंत ऋतूच्या आगमनाचा आणि वाईटावर चांगल्याच्या विजयाचा आनंद घ्यावा.
 
येथे आम्ही तुमच्यासाठी काही गाणी घेऊन आलो आहोत जी तुमची होळी आणि शिमगा साजरी करताना मजा वाढवतील.

LIST OF Marathi Holi Songs

 1. Aala holicha san lyrics
 2. Dhuvun taak lyrics
 3. San Shimgyacha ala lyrics
 4. Chala holichya khelala rang lyrics
 5. Shimga Song Lyrics
 6. Holicha Danka lyrics 
 7. Aali re ali Panchami Lyrics
 8. Holicha rang luta lyrics
 9. Amche darashi hay shimga lyrics
 10. San shimgyacha aala ho lyrics
 11. Holi punvecha san motha shimgyacha lyrics
 12. kolyana postay samindar lyrics
 13. holi ha san motha lyrics
 14. shimga ugavala motha lyrics
 15. shimgyacha san aaylay lyrics
Facebook
YouTube
Instagram
WhatsApp